Na'ura mai zaki da iskar gas skid

Takaitaccen Bayani:

Molecular sieve natural gas sweeting equipment (desulfurization) skid, wanda kuma ake kira kwayoyin sieve sulfide kau daga iskar gas, shine mabuɗin na'ura a cikin cirewar H2S daga iskar gas da jiyya na iskar gas.


Cikakken Bayani

Gabatarwa

Molecular sieve natural gas sweeting equipment (desulfurization) skid, wanda kuma ake kira kwayoyin sieve sulfide kau daga iskar gas, shine mabuɗin na'ura a cikin cirewar H2S daga iskar gas da jiyya na iskar gas.

Tsari kwarara

Naúrar tana ɗaukar tsarin hasumiya uku, tallan hasumiya ɗaya, sabunta hasumiya ɗaya da sanyaya hasumiya ɗaya. Bayan cire entrained hydrocarbon ruwa ta hanyar feed gas tace SEPARATOR, da feed gas shiga kwayoyin sieve desulfurization hasumiya. Ruwan da mercaptan a cikin iskar gas ɗin ana haɗa su ta hanyar sieve na kwayoyin don gane rashin ruwa da tsarin tallan mercaptan. Gas ɗin da aka tsarkake daga bushewa da cirewar mercaptan yana shiga cikin samfurin ƙurar ƙurar gas don cire ƙurar sieve na ƙwayoyin cuta, sannan ana fitar dashi azaman iskar gas.

Ana buƙatar sake haifar da sieves na ƙwayoyin cuta bayan an haɗa wani adadin ruwa da mercaptan. Bayan tace ƙurar gas ɗin samfurin, ana fitar da wani ɓangare na iskar gas azaman iskar gas mai sabuntawa. Bayan da iskar gas ne mai tsanani zuwa 300 ℃ ta dumama makera, da hasumiya ne a hankali mai tsanani zuwa 272 ℃ ta hanyar kwayoyin sieve desulfurization hasumiya wadda ta kammala adsorption tsari daga kasa zuwa sama, sabõda haka, da ruwa da mercaptan adsorbed a kan kwayoyin sieve iya. a rabu kuma ku zama iskar gas mai sabuntawa don kammala aikin farfadowa.

Bayan hasumiyar sabuntar, iskar gas ɗin mai arziƙi ya shiga cikin na'urar sarrafa iskar gas ɗin ya yi sanyi zuwa kusan 50 ℃, ta yadda yawancin ruwan ke sanyaya, sannan a raba shi da mai raba, kuma iskar iskar gas ɗin da aka raba ta ƙone.

Hasumiyar sieve kwayoyin yana buƙatar sanyaya bayan sabuntawa. Domin samun cikakken murmurewa da amfani da makamashin zafi, ana fara amfani da iskar gas ɗin sabuntawa azaman iskar gas mai sanyi, kuma ana sanyaya hasumiya zuwa kusan 50 ℃ daga sama zuwa ƙasa ta hasumiya mai lalata ƙwayoyin ƙwayoyin cuta wanda ya kammala aikin farfadowa. A lokaci guda, an riga an riga an gama shi da kanta. Ana fitar da iskar gas mai sanyi daga hasumiya mai sanyaya sannan a ciyar da shi cikin tanderun dumama gas na sabuntawa don dumama. Bayan dumama, da kwayoyin sieve desulfurization hasumiya yana sake haifuwa a matsayin durƙusad da regeneration gas. Na'urar tana canzawa kowane awa 8.

Mai taken -4 Mai taken -2

 

 


  • Na baya:
  • Na gaba: