Tsarin sarrafa lantarki don shuka 357TPD LNG

Yanayin ƙira

Yanayin wutar lantarki

Dangane da nauyin wutar lantarki na aikin, kamfaninmu ya ba da shawarar samar da 18MWiskar gas janareta sets + 6 sets na booster da transformer skid (tpye na ciki, don haɓaka zuwa 10 kV) + 1 saitin 10 kV ƙaramin sashe post + 1 saitin skid na ƙasa. Ta ciyar da saiti 18 na janareta 1MWgas saita zuwa nau'in taswira na akwatin 6 bi da bi, ana haɓaka ƙarfin wutar lantarki 400 V zuwa 10 kV sannan a haɗa shi zuwa 10 kV ƙaramin post, kuma ƙaramin sashe na post ɗin yana ba da wutar lantarki ga kwampreshin firiji. A lokaci guda kuma, wani ɓangare na makamashin lantarki yana fitowa zuwa skid mai canzawa zuwa ƙasa, ƙarfin lantarki 400V yana rarraba ta hanyar skid na ƙasa.

Dangane da ainihin nauyin wutar lantarki na aikin, 1 ~ 2 na saitin janareta na gas na 1MW (wanda kuma aka sani da shi).1000kw gas genset) ana iya rufewa, wanda za'a iya canzawa don amfani a cikikiyaye janareta na gaba . Ana ba da shawarar tsarin tsarin kula da tashar nesa don aikin, wanda zai iya lura da takamaiman aiki na saitin janareta a cikin ɗakin kulawa na tsakiya. Ana amfani da bututun iskar gas na saitin janareta na iskar gas don amfani da zafin sharar gida, kuma rukunin 1MW yana sanye da kan bututun gas na DN300 da flange.

Ɗaya daga cikin ƙarfin wutar lantarki mai ƙarfi wanda mai amfani ya bayar shine 10KV ± 5% 50HZ ± 0.5HZ, tsarin waya na uku-uku, kuma tsaka-tsakin ba a kasa ba. An gabatar da jana'izar kai tsaye na igiyoyi masu sulke masu sulke.

Iyalin ƙira

Jam'iyyar B ne ke da alhakin zane na tashar tashar 10KV / 0.4KV da kuma samar da wutar lantarki da tsarin rarraba wutar lantarki (tare da ikon karɓar tari na majalisar ministocin mai shigowa 10KV a matsayin iyaka), wanda ke da alhakin zane na babban da kuma zane-zanen tsarin wutar lantarki mai ƙarancin wutar lantarki, zane-zanen tsarin sarrafa lantarki, da zane na Terminal, zanen shimfidar wuri na kayan aikin lantarki mai ƙarfi da ƙarancin ƙarfin lantarki, da ƙirar akwatin aiki na gida (column). Rarraba wutar lantarki na Utility na duka shuka, samar da wutar lantarki babban famfo na wutar lantarki na tsarin kariyar wuta, hasken jama'a na duka shuka, tsarin hasken gini, samar da wutar lantarki ta gaggawa na janareta dizal, da akwatunan rarraba kulawa (majalisun) ba a cikin su. iyakar wannan zane.

1000KW gas janareta-4

Ka'idodin ƙira da zaɓin zaɓi

(1) Na'urar sarrafa kayan lantarki na wannan masana'anta na liquefaction dole ne suyi ƙoƙari su zama abin dogara, aminci, ci gaba da sauƙi don aiki a kan yanayin saduwa da yanayin ƙira da bukatun tsari.

(2) Kulawa, aunawa, kariya da siginar duk injiniyoyi da kayan lantarki za a saita su daidai da ƙa'idodin ƙasa.

(3) Tsarin 0.4KV a cikin masana'anta an tsara shi azaman kewayawa biyu.

(4) Duk kayan aikin lantarki suna sanye take da akwatunan sarrafawa na gida (majalisun). Matsayin tabbatar da fashewa na kayan sarrafa lantarki na gida a cikin wuraren da ba a iya fashewa an tsara shi bisa ga DⅡBT4, kuma matakin kariya shine IP65; Matsayin kariya na waje na kayan sarrafawa na lantarki a cikin wuraren da ba a tabbatar da fashewa ba shine IP54 Design, matakin kariya na kayan sarrafa lantarki na cikin gida an tsara shi bisa ga IP30.

(5) Lokacin da aka fara manyan motoci masu girma da ƙananan, ƙarfin bas ɗin ya kamata ya cika ƙasa da 85% na ƙimar ƙarfin lantarki. A saboda wannan dalili, ana buƙatar ƙananan injunan lantarki tare da ƙimar ƙarfin 75KW da sama don farawa da farawa mai laushi; Babban injin injin damfara yana ɗaukar na'urar farawa mai ƙarfi mai ƙarfi mai ƙarfi.

(6) Babban tsarin wutar lantarki yana ɗaukar na'urar kariyar haɗaɗɗiyar microcomputer don gane ayyuka kamar kariya ta gudun hijira da aunawa.

(7) Aiki, kariya da ikon sigina na babban ƙarfin wutar lantarki yana ɗaukar wutar lantarki na DC220V, wanda ya zo daga allon batirin gubar-acid ba tare da kulawa ba, kuma ana raba wutar lantarki ta DC tare da tsarin 10KV.

( 8) Matsayin aiki na kayan aikin lantarki na duk kayan aikin liquefaction da siginar na yanzu na motar 30KW da sama sun shiga tsarin DCS don nunawa, kuma duk kayan aikin lantarki na kayan aikin ana iya farawa da tsayawa akan DCS a ciki. dakin kula da tsakiya, kuma ana iya farawa kuma a tsaya a gida. Maɓallan tsayawa na gaggawa don masu damfara mai sanyi, damfarar gas ɗin ciyarwa, famfo mai zagayawa, da sauransu An saita su a cikin ɗakin kulawa na tsakiya.

(9) Ana rarraba cikakkiyar na'urar kariya ta microcomputer na tsarin wutar lantarki na matsakaiciyar wutar lantarki kuma an sanya shi akan kowace majalisar sauyawa, kuma an kafa tsarin kula da bayanan microcomputer. Ana raba tsarin 10KV tsarin sa ido na baya tare da tsarin sa ido na 35KV, kuma ba a buƙatar saitin daban. Gane saka idanu akan sigogin amfani da wutar lantarki na masana'antar sarrafa ruwa, ingantaccen kulawar samar da wutar lantarki, kula da nesa na kayan aiki, ma'auni da ayyukan ƙararrawa, gudanar da rahoton, bincike na al'ada, ƙididdiga, da rikodin duk sigogin lantarki na masana'antar ruwa.

(10) Tsarin wutar lantarki mai ƙarfi na 10KV yana sanye da na'urar ramuwa mai ƙarfi mai ƙarfi don aiwatar da ramuwa mai ƙarfi don kayan aiki mai ƙarfi. Bayan biyan diyya, ƙimar ƙarfin bas ɗin ya fi 0.95. Ƙarƙashin tsarin wutar lantarki yana sanye da na'urar diyya mai amsawa mara lamba don aiwatar da ramuwar wutar lantarki akan bas ɗin 380V. Bayan diyya, ƙarfin ƙarfin bas ɗin ya fi 0.95.


Lokacin aikawa: Janairu-09-2023